Andy's world
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Andy's world

Andy's world

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

22/7...............................................

Go down 
AuthorMessage
Andy_binbin
Admin
Andy_binbin

22/7............................................... Empty
PostSubject: 22/7...............................................   22/7............................................... EmptyFri Jul 22, 2011 6:36 am

" Oh my god, your new office is very very nice", đó là lời của Mr Robert dành cho phòng làm việc mới của mình. Ân tượng đầu tiên của mình là ôi trời, Ms Judy, sao chị lại thiết kế phòng của em 1 màu tím thế này >.<. Mặc dù căn phòng rất là đẹp, đẹp hơn phòng cũ rất nhiều mà thấy cái màu này sao thấy không có hứng thú cho lắm >.<, chức vụ của mình lại là Creative Director, không có cảm hứng thì sao có ý tưởng, thế là cuối ngày phải đến nói với Ms Judy trả lại sắc trắng cho căn phòng .

Hôm nay cũng là ngày đầu tiên mình đưa Nana và Eric vào làm trợ lý cho mình về việc soạn thảo văn bản, khi mình giao cho các em mấy cái hợp đồng bảo thảo gấp cho anh, Nana nhìn mình với ánh mắt hơi lạ, cả buổi ko nói câu nào, mình đưa gì làm nấy, đến giờ nghỉ trưa, 3 anh em đi ăn, bé con mới lên tiếng " Phong cách làm việc của anh 3 rất là thấy ghét, vừa khó khăn vừa lạnh lùng ". Mình mới ngớ ra, đúng là style khi làm việc của mình rất quái, thế nên ai làm lâu với mình mới biết, khi mình đang suy nghĩ ý tưởng thì mình có thể đùa giỡn thoải mái với đồng nghiệp, như thế mình dễ dàng có được ý tưởng mới. Khi mình đang thực hiện hợp đồng thì tốt nhất đừng ai làm phiền mình, những lúc đó mình rất nghiêm túc đôi khi là gắt gỏng khi ai đó làm phiền. Thế nên ngày hôm nay, khi bước vào phòng làm việc, Mr Robert đã nói với các bạn đồng nghiệp mới cùa minh " hope you will adapt to the particular style of him by the professionalism of your ". Very Happy. Các bạn là người châu Á, trong đó lại có 3 người là VN, chắc chắn các bạn sẽ thích nghi với cách làm việc của mình thôi, hơn nữa, mình không có quen la mắng đồng nghiệp của mình như Mr Kendy phòng thị trường, mỗi khi vào họp, trông thấy ông ta la đồng nghiệp mình thấy mà phát sợ, cũng may mình ko phải thuộc bộ phận của ông ta.

Nói chung những ngày đầu binh đoàn vẫn chưa thích ứng kịp, mấy em gái cứ tối tối ôm gối khóc thút thít làm các anh cũng ko biết phải sao luôn. mình thì ở đây 12 năm rồi nên phải nói mình rành ở đây hơn VN nữa nên ko sao, tội nghiệp các em. Ráng đi các em, rồi sẽ quen thôi, NY có rất rất nhiều điều thú vị, ráng đi để 7 năm sau về tụi mình đều thành công hết, như anh cả nè Very Happy. Cuối tuần này đi thi lấy bằng đó nha, đừng có quên, anh phải đi công tác nên ko nhắc tụi em được đâu. Mấy em gái nhớ nhắc các anh nhé các cô công chúa của gia tộc ( cái này bị ép buộc gọi ) =]

Mai mình đi chơi với mấy bạn học, nhớ tụi nó quá Very Happy, bạn mình đa số người Việt, có vài bạn là nước ngoài thôi. Xong rồi đi book vé chuẩn bị đính hôn anh cả và anh 2, đi đi về về, đi về lần này là ở đến 3/9 rước 7 đi luôn nè, ông cố tính toán quá chu toàn, ngày đó tụi mình cũng nhập học rồi, riêng mình là 2 tuần sau đã phải nộp đề tài thi lên năm 2, tình hình đang bí ý tưởng Very Happy

Phê rồi, đi ngủ, miss youuuuuuuuuuuuuuuuuuuu :p

Back to top Go down
https://binbin.forumotion.com

22/7...............................................
Back to top 
Page 1 of 1