Andy's world

Andy's world

HomeCalendarFAQSearchMemberlistUsergroupsRegisterLog in

Share | 

4/12................

Go down 
AuthorMessage
Andy_binbin
Admin

PostSubject: 4/12................   Fri Dec 03, 2010 10:37 pm

5.00 AM, vừa chaỵ bộ về, Bingboong, chạy ra mở cửa, ngạc nhiên khi người đó là mẹ và ba, mẹ sang mà không hề báo trước với mình. Mình chưa kịp nói gì, mẹ đã bảo " Bin, sao con giấu mẹ ", mắt chữ A, mồm chữ O, chuyện gì đây, đang lúc mẹ chăm chăm nhìn mình như muốn khóc, Nana lật đật chạy ra nói nhỏ với mình " Anh 3, mẹ biết anh bệnh rồi đó" "What happen" , quái gì đây, sao mẹ lại biết, mình không muốn mẹ biết tí nào cả,Nana đẩy mình và mẹ vào nhà, ngay lúc mình đang như người từ trên trời rơi xuống, mẹ ôm mình chặt lắm, suốt 17 năm mình mới thấy mẹ khóc nhiều thế này, Nana cũng ôm mẹ, em út mình cũng mắt đỏ hoe, mình biết nó thương mẹ lắm, nó cũng như mình không muốn cho mẹ biết, mấy anh em đau 1 thì mẹ đau đến 10.
Mẹ ơi, sao mẹ lại biết điều mẹ không nên biết, Bin không muốn mẹ biết tí nào cả, Bin không sao cả, sức khỏe Bin không tốt nhưng đó là vấn đề của mấy tháng trước, Bin không muốn mẹ biết vì khi đó mẹ cũng có khỏe gì đâu, lại còn chuyện của ba Minh, nhiều việc cùng ập đến, mẹ làm sao chịu nổi, mẹ đừng lo, mẹ đừng khóc , Bin hứa với mẹ là Bin sẽ không sao mà, Bin còn 1 đợt phẫu thuật nữa nhưng chắc chắn sẽ ổn, từ nhỏ đến giờ, Bin đâu biết sợ gì, siêu nhân Bin mà mẹ nhỉ . Bin nghe ba bảo rằng vừa biết là mẹ lập tức đặt vé sang đây, mẹ lo lắm, Bin cũng thấy mắt mẹ sưng lắm, mẹ đừng khóc mẹ nhé , Bin không nói gì với mẹ khi mẹ ôm chặt Bin mà khóc như vậy, không phải vì Bin không quan tâm đến mẹ mà vì Bin không biết phải nói gì ngay lúc đó, Bin nói với mẹ hãy vão xem blog của Bin rồi mẹ sẽ hiểu, mẹ yên lòng mẹ nhé, 3 anh em sẽ cố gắng hoàn thành khóa học xuất sắc để trở về sớm với mẹ , thấy ba quan tâm và thương mẹ như vậy, tụi con vẫn ủng hộ mẹ, mẹ đừng lo tụi con không chấp nhận, tụi con đều lớn cả rồi , 3 anh em luôn tán thành những gì mẹ chọn, mẹ nhé ! Ngôi nhà đó là 3 anh em con dành tặng mẹ, tụi con không để ai bắt nạt mẹ của tụi con hết, ba Minh làm được gì, tụi con sẽ làm được gấp mấy lần ông ấy , con biết mẹ sẽ la tụi con không biết tiết kiệm, chưa đến tuổi xây nhà, mua xe gì hết mà lại làm, không nói gì với mẹ, vì việc đó đâu phải chuyện đùa, nhưng mẹ à, tụi con có khả năng, tụi con tin vào khả năng của mình, tụi con sẽ làm những gì để chứng minh cho ông ấy biết rằng, không có ông ấy, mẹ con mình vẫn tốt và còn tốt hơn hồi có sự có mặt của ông ấy, Số tiền tụi con tìm được dựa trên khả năng của mình, tụi con tự hào vì điều đó, tụi con đã hứa với mẹ không làm những chuyện trái đạo đức, tụi con vẫn luôn ghi nhớ chứ không phải như ông ấy, đồng tiền ông ấy làm ra chẳng trong sạch, chỉ nhờ vào cái miệng nịnh bợ của ông ấy để được lên chức, mẹ , bây giờ mẹ hãy an lòng với hạnh phúc hiện tại mà đáng lẽ ra mẹ phải được hưởng từ lâu rồi , tụi con đã có tất cả những gì tụi con mong muốn, cả nhà vui vẻ , sự nghiệp, học vấn và thành công, mẹ đừng lo cho tụi con quá sức mẹ nhé . Khi tụi con trở về, 3 đứa con sẽ mang theo thành tích trở về cho mẹ, yêu mẹ !!!!!
Back to top Go down
View user profile http://binbin.forumotion.com

4/12................
Back to top 
Page 1 of 1