Andy's world

Andy's world

HomeCalendarFAQSearchMemberlistUsergroupsRegisterLog in

Share | 

7/12.............

Go down 
AuthorMessage
Andy_binbin
Admin

PostSubject: 7/12.............   Mon Dec 06, 2010 6:37 am

Wow
Hôm qua và hôm nay sao giống 1 thái cực trái ngược nhau thế không biết, Hôm nay nghỉ phép đi dạo cùng ba mẹ, anh 2 và Nana. That Great, lâu rồi mình không có cảm giác vui như thế này , giờ thì mình có thể hoàn toàn tin tưởng và an tâm ba có thể mang đến hạnh phúc cho mẹ, lỡ mai này mình có làm gì cho mẹ buồn lòng, mẹ vẫn có 1 chỗ dựa vững chãi kề bên an ủi , động viên . Vậy là ổn rồi, mình không thể nói trước được con đường mình sắp đi phía trước, nhưng mà thôi kệ, chuyện cũng ở tương lai, nếu mẹ có thất vọng thì mình xin chịu, mình đã có suy nghĩ này từ những ngày mình còn nhỏ, ông bảo rằng mình có tham vọng lớn quá, nhưng con người ình là vậy, mình đã định hướng điều gì mình sẽ thực hiện điều đó dù phải tốn công sức thế nào đi nữa. Sự nghiệp của mình không thể chỉ dừng lại ở những giá trị về vật chất như thế , nó làm mình cảm thấy mình hoạt động như 1 cái máy chứ không hề có suy nghĩ gì trong ấy cả , mình sẽ còn cố gắng để đạt được điều mình mong muốn cho đến khi nào mình không còn khả năng nữa . Mình nói với mẹ rằng mình không còn hận thù gì với ông ấy nữa nhưng mình biết tính của mình, mình sẽ dùng tất cả năng lực của mình chứng minh những gì mình có thể làm, rồi sẽ có 1 ngày ông ấy phải đến xin lỗi mẹ vì những gì ông ấy làm, ông ấy làm mẹ khổ bao nhiêu, mình sẽ cạnh tranh với sự nghiệp của ông ấy bấy nhiêu, ngày mình trở về VN là ngày mình bắt đầu làm quen với kinh tế thị trường xây dựng, để rồi xem, tính cách của mình đúng như cái tên của mình, Hoàng Bảo Ân, mình tự hào về cái tên này .
Ông nói đúng, trong 23 anh chị em, mình chẳng giống ai cả, anh cả chạy theo đam mê kiến trúc, không suy nghĩ nhiều, anh 2 lại lạnh lùng, không thể hiểu được anh 2 đang nghĩ gì, em 4 chỉ thích vẽ, dù mọi thứ thế nào thì em ấy chỉ thích vẽ và vẽ; 5 không nghĩ ngợi gì nhiều, mọi thứ với em ấy đều tươi đẹp cả; 6 thì tập trung vào cây đàn của em, khi đã ngồi vào đàn là không cần biết gì hết , 7 thì lại khác, đứa em này hợp rơ với mình nhất dù đôi lúc 2 đứa cãi nhau nảy lửa , trùng nhiều sở thích với mình , nhưng 7 không tính toán và lo xa như mình, mọi thứ với đứa em này thật dễ dàng ........
Mỗi người 1 tính cách , mình tin vào những gì mình đang làm, hôm nay mình rất vui, giá như ngày nào cũng thế thì tốt biết mấy
Back to top Go down
View user profile http://binbin.forumotion.com

7/12.............
Back to top 
Page 1 of 1