Andy's world

Andy's world

HomeCalendarFAQSearchMemberlistUsergroupsRegisterLog in

Share | 

3/1.........................

Go down 
AuthorMessage
Andy_binbin
Admin

PostSubject: 3/1.........................   Mon Jan 03, 2011 3:55 am

Những ngày đầu năm thật là thú vị, party năm nay lớn chưa từng có, năm nay lại đón năm mới cùng FML, đặc biệt hơn so với mọi năm, ngày mốt là mình phải đến Sydney để tham gia vài sự kiện ở trường bên ấy, mình không biết sao chứ mình rất khó chịu khi phải đến Sydney, môi trường học bên ấy khá là phức tạp, mà học sinh bên ấy cũng chẳng có thái độ thân thiện gì , lần đầu mình đến đấy đã cảm thấy không thoải mái, không biết lần này sẽ thế nào đây. thiệt là chẳng muốn đi tí nào cả.

Tuần này FML cũng bạn lo mấy giấy tờ cho binh đoàn 23 của mình ,tuần này tụi nó bị lấy hết đt, thú vị thật chứ, ai mượn chọc ông làm chi xem ra binh đoàn chúng ta sắp hội ngộ tại NY hết rồi đó các đồng chí , mà hình như mấy em không thích sang đây cho lắm, mình cảm thấy thái độ của tụi nó khi ông đề cập đến vấn đề giấy tờ , trông tụi nó khá lạ , mà cũng đúng thôi, mình sống ở NY đến nay đã 12 năm rồi, còn mấy em mới sang thì sao thích nghi kịp. Hôm qua hỏi em 5 là em không thích sang đây à, nó chơi nguyên 1 loạt icon Sad( , bảo rằng, em chỉ thích ở VN thôi. Em 6 thì khóc lóc um sùm luôn, làm hôm qua gia đình phải vã mồ hôi hột mới khuyên được nó . Còn em 7 thì giấy báo nhập học bên trường đã gửi về mà giấy tờ phỏng vấn chưa xong nên cả tuần nay nó quay mòng mòng như chong chóng đến phát bệnh luôn, biết sao được, 7 nhập học đầu tiên trong cả đám anh chị em mà , đúng như giấy tờ là nó đi đầu tiên ấy, mà mấy cái phỏng vấn cũng lộn xộn quá , tội nghiệp mấy đứa em mình . Mấy đứa nhỏ kia thì tụi nó cứ như ông nói giỡn vậy, mà ông cũng gấp quá, ban đầu chỉ có 4,5,6,7 đi thôi mà , bây giờ ông bắt cả đám đi hết, tụi nó chưa chuẩn bị kịp gì hết, may mà giấy tờ tụi nó còn lâu lắm. Xét ra 3 anh em mình bây giờ là khỏe rồi , chỉ còn đợi ngày tốt nghiệp thôi, binh đoàn sắp qua sẽ phải tập cách thích ứng với môi trường này, mà các em của mình cũng đã được tập cách sống tự lập từ nhỏ rồi, thế nào tụi nó cũng sẽ làm quen nhanh chóng thôi, đi Sydney về sẽ đi mua thêm mấy vật dụng , đồ đạc cho tụi nó, mấy vấn đề về chi phí thì không phải lo, hmm, công nhận bây giờ mà còn chạy vặt trong pizza chẳng biết khi nào mình mới được như bây giờ, nhưng không sao, tất cả đều phải bắt đầu từ con số 0, 2 năm chạy vặt trong cửa hàng ấy là bước đệm vững chắc của mình, thanks thầy John cho mình được như bây giờ, tự nhiên nhớ câu nói của ông quá , con cháu gia đình mình sự nghiệp phải là tay phải, phải đặt hàng đầu, mình thích câu nói này !!!
Back to top Go down
View user profile http://binbin.forumotion.com

3/1.........................
Back to top 
Page 1 of 1