Andy's world

Andy's world

HomeCalendarFAQSearchMemberlistUsergroupsRegisterLog in

Share | 

21/1............................

Go down 
AuthorMessage
Andy_binbin
Admin

PostSubject: 21/1............................   Fri Jan 21, 2011 6:19 am

Ngày lặng lẽ, đột nhiên cảm thấy khá mệt vì núi công việc và bài thi đè nặng , vô tình open list nhạc trong laptop, và nghe lại bài hát này, mỗi lần nghe , mình lại có cảm giác khác nhau, 1 bài hát cho mình nhiều cảm xúc, thương bé Ngân, " Nhìn ai ấy cũng đều khôn lớn, và em hát 1 mình trong đêm . Em ước mong sao căn bệnh này không đến với tuổi thơ chúng em, em ước mai đây tuổi thơ đừng đau giống em ... Em ước mong sao " , Võ Hoàng Ngân, những lần tiếp xúc với em mình lại cảm thấy thương em nhiều lắm, rồi em cũng không chống chọi lại căn bệnh ấy, mình và Nghi không kịp trở về VN với em . Nhớ lần mình đi cùng 2 chị em đến phòng thu , đó là lần đầu mình gặp bé Ngân, khi ấy tóc em đã rụng hết rồi nhưng lúc nào em cũng cười nói rất vui vẻ khiến mình cảm phục trước cô bé đáng yêu này.

" Em ước mong sao bầu trời chẳng đen bóng mây, em ước mong sao căn bệnh này không đến với tuổi thơ chúng em vì em biết nó rất nghiệt ngã và em đang trải qua . Em giống như cánh én nhỏ lạc bầy giữa mùa đông, ai cũng được lên lớp 4, riêng em phải ở lại lớp 3

Em ước mong sao, bầu trời chẳng đen bóng mây
Em ước mong sao, trẻ thơ đừng vướng bão giông
vì em biết chân trời đang khép
vì em biết nỗi đau nghiệt ngã
Em ước mong em giống như bạn em đấy thôi
Đến lớp vui ca, hát vang mùa xuân trẻ thơ
Nhìn ai nấy cũng đều khôn lớn, và em hát 1 mình trong đêm
Cánh én đêm đông, cánh én bay lạc
Cánh én đi tìm miền nương náu
Cánh én nô đùa, cánh én mơ mộng
Cánh én tin vào ngày tươi sáng

Em ước mong sao căn bệnh này không đến với tuổi thơ chúng em , em ước lớn lên đi làm có tiền để nuôi trẻ mồ côi, không có cha mẹ, phải sống bơ vơ 1 mình

Em ước mai đây, trẻ thơ đừng đau giống em
Em ước mai đây xây nhà tình thương chở che
Em ước mong sao ........... "

" Em ước mong sao Trẻ thơ đừng đau giống em ", mỗi lần nghe câu hát ấy, cảm xúc trong mình nhường chỗ cho 1 sự đồng cảm, em còn quá nhỏ để phải chịu cơn đau này, " xây nhà tình thương chở che", chắc chắn có ngày mình sẽ chắp cánh ước mơ này cùng em , 1 ngày không xa đâu, ngủ ngoan em nhé , cô bé đầy nghị lực !

Back to top Go down
View user profile http://binbin.forumotion.com

21/1............................
Back to top 
Page 1 of 1