Andy's world
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Andy's world

Andy's world

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

20/5........................

Go down 
AuthorMessage
Andy_binbin
Admin
Andy_binbin

20/5........................ Empty
PostSubject: 20/5........................   20/5........................ EmptySun May 20, 2012 10:19 am

Tiểu bang gì thế này, thời tiết đang nắng thế này mưa ào xuống 1 cái được vài phút lại nắng và tiếp đến mưa xối xả đến tận bây giờ đây. Rõ chán, món ăn món nào cũng ớt, tỏi và gừng đầy ngập thế đố mình ăn được món nào, lần đầu tiên trông thấy món pizza phô mai salad mà xào cùng gừng già luôn ấy >.<. Người dân thì ai cũng lạnh lùng thấy ghê >.<. Thực sự không nghĩ sẽ đến lần nữa đâu Carolina à >.<. Cơ mà có điều ngạc vì thông dịch viên của khách hàng là người VN, vì ông khách đó người Pháp nên phải cần thông dịch viên Smile). Thoạt đầu ông ta tưởng mình từ quốc gia nào ấy ko phải VN nên cứ vô tư English cùng mình, đến khi thấy tên mình ở đó mới hỏi " Chúng ta sử dụng ngôn ngữ mẹ đẻ để thảo luận được chứ " Smile). Chưa bao giờ mình tự hào về VN như lúc này khi nhận ra người Việt mình dùng English là chuẩn hơn cả trong các nước Asean, hơn cả Sing và Malay, thật lòng giao tiếp với người Sing chưa bao giờ mình có thể nghe trọn cả câu họ nói cả Very Happy Very Happy . Dù gì cũng hoàn thành hợp đồng rồi, cười được rồi, ko thì cứ căng thẳng cả tuần. Thành công đầu tiên, sung sướng quá mất, còn 4 hợp đồng ở các tiểu bang khác nữa, hy vọng cũng sẽ suôn sẻ như lần này, nếu cứ đà này mình có thể thăng chức ở phòng ban cao hơn rồi Very Happy Very Happy .

Vậy là phải lơ là nữa rồi, mẹ biết sẽ la mình cho xem, nhưng mình đã kiểm tra đàng hoàng mới dám đi công tác dài như thế mà. Mình cảm thấy trong người mình không có gì bất thường cho đến thời điểm hiện tại, mình cũng mang theo đầy đủ mà, còn có cả Calvin đi cùng, hy vọng mẹ yên tâm mà không lo lắng gì hết, mẹ phải vui thì em Ti mới vui được. Anh 2 cũng đã khỏe lại rồi, vậy mình yên tâm mà làm người trên không rồi. Sao mình lại nghĩ về điều đó nữa rồi >.<. Nó bao giờ thành nỗi ám ảnh của mình thế này, điên thật >.<
Back to top Go down
https://binbin.forumotion.com

20/5........................
Back to top 
Page 1 of 1